JESHI LA KUJENGA TAIFA

Simu ya Upepo: “JKT” Makao Makuu ya Jeshi la Kujenga Taifa
Simu ya Mdomo: +225-22-27582/8 Sanduku la Posta 2963,

Telefax: +255-22-2780048 Dodoma, Tanzania

Tovuti: www.jkt.mil.tz 13 Machi, 2025.

E-mail: info@jkt.go.tz

TAARIFA KWA UMMA
HATUA KALI ZA KISHERIA KUCHUKULIWA DHIDI
YA WATU WOTE WANAOGHUSHI CHETI CHA
KUHITIMU MAFUNZO YA JKT

Jeshi la Kujenga Taifa (JKT), linaendelea kutekeleza
majukumu yake ya Malezi ya Vijana, Uzalishaji Mali na Ulinzi
tangu kuasisiwa kwake tarehe 10 Julai, 1963.

Katika jukumu la Malezi ya Vijana, JKT linaendesha Mafunzo
kwa kundi la lazima (Mujibu wa Sheria) na Kundi la
Kujitolea, ambapo Kundi la lazima Vijana hufanya Mafunzo
kwa muda wa miezi mitatu na kundi la Kujitolea Vijana
hufanya Mafunzo ya JKT kwa muda wa miaka miwili.

Katika Mafunzo hayo, Vijana hujengewa Uzalendo, na
kufundishwa Nidhamu, Ukakamavu, Umoja wa Kitaifa, Stadi
za Kazi na Stadi za Maisha ili kuweza kulijenga na
kulitumikia Taifa lao.



Mafunzo hayo yanaendeshwa kwa kuzingatia Mila, Desturi
na Tamaduni za kitanzania, kwa kufuata Silabi ya Mafunzo
na Miongozo ya Malezi ya Vijana inayotolewa na Makao
Makuu ya JKT.

Vijana hao baada ya kumaliza mkataba wa JKT kwa kundi
la lazima (Mujibu wa Sheria) na Kundi la Kujitolea, hupewa
cheti cha kuhitimu Mafunzo ya JKT. Cheti hicho hutolewa
na Makao Makuu ya JKT kwa Vijana wote waliohitimu
Mafunzo na kukidhi vigezo vya Mafunzo hayo.

Vyeti hivyo vimekuwa vikitumiwa na baadhi ya Vijana
kupata ajira katika Taasisi za Kiserikali, zisizo za Kiserikali
na Makampuni mbalimbali yanayohitaji kigezo cha Kijana
aliyepitia Mafunzo ya JKT kama sifa muhimu kupata nafasi
ya ajira sehemu hiyo.

Hivi karibuni, JKT limebaini uwepo wa vyeti vya kughushi
vilivyotumika na baadhi ya vijana ambao siyo waaminifu ili
kujipatia ajira katika Taasisi na Makampuni yanayohitaji
watendaji waliopitia Mafunzo ya JKT.

JKT linapenda kuutaarifu Umma wa Watanzania kuwa, wale
wote waliobainika na watakaobainika kughushi cheti cha

JKT kwa matumizi yoyote yale hatua kali za kisheria
zitachukuliwa dhidi yao.



JKT lipo tayari kutoa ushirikiano kwa Taasisi na Makampuni
yote yanayohitaji uhakiki wa vyeti vya JKT kwa watumishi
wao waliopitia Mafunzo ya JKT.

Aidha, Jeshi la Kujenga Taifa linaendelea kusisitiza kuwa
nafasi za kujiunga na Mafunzo ya JKT zinatolewa kila
mwaka kwa vijana wa Kitanzania wenye sifa, ili wamalizapo
Mafunzo ya JKT waweze kupata cheti cha kuhitimu Mafunzo
ya JKT kihalali.

Pia, Jeshi la Kujenga Taifa linawakumbusha wananchi kuwa
nafasi hizo zinatolewa kwa kutangazwa katika vyombo
mbalimbali vya habari na mitandao ya kijamii hapa nchini,
Hivyo wananchi waepuke kutapeliwa kwa namna yoyote ile
ikiwemo kutumiwa ujumbe mfupi wa maneno katika simu
zao, kupigiwa simu na kutakiwa kutoa kiasi fulani cha fedha
ili kupata nafasi hizo.

Endapo mwananchi utapokea ujumbe wa namna hiyo, Jeshi
la Kujenga Taifa linakuomba kutoa taarifa haraka katika
kambi yoyote ya Jeshi au kituo chochote cha Polisi kilicho
karibu na wewe, ili wahusika waweze kuchukuliwa hatua za

kisheria.

Imetolewa na:
Kurugenzi ya Habari na Uhusiano,
Makao Makuu ya JKT
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